แอดมินขอประชาสัมพันธ์กิจกรรมของโรงเรียนที่ผ่านมา
วันศุกร์ที่ 4 พฤศจิกายน 2565 ช่วงเวลา 14.00 - 16.00 น. . คณะผู้บริหารโรงเรียน Maru CHOT โดยอาจารย์ประวิทย์ รุ่งรักษาธรรม (ผู้บริหารสถานศึกษา) และ อาจารย์อภิชาติ นามประกอบ (ครูใหญ่และหัวหน้าหลักสูตรการศึกษา) ได้รับเกียรติไปเยี่ยมชมโรงแรมในเครือ IHG และประชุมปรึกษาหารือด้านโอกาสในการทำงาน/ฝึกงาน (ต่อเนื่องจากการที่ทาง IHG มาเยี่ยมชมโรงเรียนเมื่อเดือนกันยายนที่ผ่านมา) ร่วมกับคณะผู้บริหารฝ่ายพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ ของกลุ่มโรงแรม IHG ประเทศไทย (Intercontinental Hotel Group) ที่โรงแรม Hotel Indigo Bankgkok Wireless Road .
![](https://static.wixstatic.com/media/a4ef39_7d9b101f640b4dd88132085c28a642f4~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/a4ef39_7d9b101f640b4dd88132085c28a642f4~mv2.jpg)
ขอขอบคุณคณะผู้บริหารที่ให้การต้อนรับและร่วมพูดคุยในครั้งนี้ ได้แก่
1. Ms.Jennifer Vivian, General Manager, Hotel Indigo Bangkok Wireless Road . 2. คุณ Saudi Khaneng ตำแหน่ง Human Resources, Country Lead – Thailand สังกัด IHG® (Thailand) Ltd. . 3. คุณลันลาวี หนูเทศ ตำแหน่ง Human Resource Manager , Hotel Indigo Bangkok Wireless Road . 4. คุณศศิภา ศรีทวี ตำแหน่ง Assistant Learning & Development Manager, Hotel Indigo Bangkok Wireless Road . ขอบคุณสำหรับโอกาสในการสานต่อการร่วมกันปรึกษาหารือด้านความต้องการพนักงานเพื่อรองรับการทำงานในโรงแรม โดยเป็นโอกาสที่ดีแก่นักเรียนในด้านการทำงานและฝึกงานต่อไป
. และในโอกาสนี้ ทางคณะอาจารย์ยังได้มีโอกาสเยี่ยมนักเรียนที่เรียนจบหลักสูตร และได้ทำงานกับ Indigo อยู่ในปัจจุบันนี้
![](https://static.wixstatic.com/media/a4ef39_a2b7972ff48545ee869e41a65146cf79~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/a4ef39_a2b7972ff48545ee869e41a65146cf79~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/a4ef39_3886f1c6c3774714b2f547235707f0f7~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/a4ef39_3886f1c6c3774714b2f547235707f0f7~mv2.jpg)